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Ili kufanikisha mafunzo ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria zifuatazo:- 

 

1. MAHUDHURIO: 

(a) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni saa 1:30 asubuhi. Hii ina maana 

ifikapo saa 1:30 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni. Adhabu kali 

itatolewa kwa wachelewaji  
 

(b) Mwanafunzi hatakiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali au 

sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na mwalimu (mkuu wa 

sehemu) 

 

(c) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni 

lazima habari/taarifa zifike kwa mwalimu (mkuu wa sehemu)  bila ya kufanya 

hivyo ni kosa. 

 

(d) Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi hataruhusiwa kufanya mitihani yake 

ya kuhitimu. 

 

2. MAVAZI 

 

(a) Sare ya chuo ni suruali ya Bluu na shati jeupe la mikono mifupi. Sare hiyo 

ivaliwe siku za Jumatatu, Jumanne na Alhamisi, siku za Jumatano na Ijumaa 

Tshirt na suruali ya Blue zitavaliwa. Wakati wote shati liwe limechomekewa 

vizuri kwa mkanda. 

 

(b) Ovaroll livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu. 

 

(c) Viatu vyenye visingino virefu na kandambili au viatu vya wazi (Sandals) 

haviruhusiwi kuvaliwa chuoni. Viatu vinavyokubalika ni vyeusi vyenye 

visigino vifupi na gidamu (kamba) na vivaliwe na soksi. 

 

3. USAFI WA MWILI 

 

(a) Hairuhusiwi kuvaa hereni, pete, bangili, mkufu na mapambo ya aina yoyote ile 

kwa kipindi chote cha mafunzo. 

 

(b) Nywele kwa wavulana 

 

(i) Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hakiruhusiwi kabisa. 

 

(ii) Ndevu haziruhusiwi (Sharubu, sharafa na ndevu za kidevuni/kionja 

mchuzi) 

 

(c) Nywele kwa wasichana 

 

(i) Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma 

isiyopungua sita na kuzidi saba. 

 

(d) Kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi. 
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4. Wizi wa mali za chuo au mali ya mtu yeyote yule:- 

 

(a) Vitendo vyovyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba 

mali ya chuo au ya mwanafunzi mwenzake, hatua za kisheria zitachukuliwa 

mara moja. 

 

(b) Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na 

ukakununue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza. 

 

 

(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile 

vilivyo ndani ya chuo. Kama itahitajika kwa mwanafunzi kuwa na kifaa cha 

aina tajwa, atatoa taarifa kwa mkuu wa sehemu kwa ajili ya utambuzi na 

kibali. 

 

5.        Ugomvi:  Ugomvi, kupigana na kushambuliana ni kosa la jinai. Atakayepatikana 

akijihusisha na matendo ya namna hiyo hatua za kisheria 

zitachukuliwa mara moja. 

 

6. Ulevi:  Iwapo itabainika mwanafunzi analewa, au kuonekana katika 

    sehemu za kileo, anavuta bangi au madawa ya kulevya hatua za 

    kisheria zitachukuliwa mara moja. 

 

7. Mapenzi: (a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na  mwanafunzi au 

 kati ya mfanyakazi na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa. 

 

(b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike hairuhusiwi kuingia maeneo 

wanayoishi 

     wafanyakazi wa chuo bila kibali au ruhusa. 

 

8.      Migomo: Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. 

Atakayeshawishi au kusababisha migomo hatua za kisheria 

zitachukuliwa mara moja. 

 

9. Lugha: Lugha inayotumika kuendesha masomo ni kiingereza hivyo ni  

wajibu wa kila mwanafunzi kujifunza kiingereza. 

 

10. Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalumu kwa uthibitisho na 

ajulishwe Mkuu wa Chuo mara moja 

 

11. Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi 

 

12. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya chuo siku zifuatazo:- 

 

(i) Jumapili tangu saa 12:00 asubuhi hadi 12:00 jioni 

 

(ii) Jumamosi tangu saa 7:00 mchana hadi saa 12:00 jioni 

Hairuhusiwi kutoka nje ya chuo wakati wowote bila kibali maalumu. 

 

13. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la chuo anapaswa kuwa na 

sare na kitambulisho cha chuo, atajiandikisha lango kuu la chuo. Mwanafunzi 
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atakayeonekena nje ya maeneo ya chuo bila kuwa na sare na kitambulisho 

atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anwa nafasi ya 

kulala bweni au kufukuzwa chuoni. 

 

14. Mwanafunzi atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya chuo bila kibali 

atasimamishwa masomo. 

 

15. Haitaruhusiwa kupika chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua 

kali. 

 

16. (a) Ni marufuku wanachuo wa kiume na wa kike kutembeleana mabwenini. 

 

(b) Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi 

wafanyakazi wa chuo bila ruhusa au kibali. 

 

17. Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini. Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalumu 

kutoka kwa mwalimu wa zamu/mlezi itatolewa. 

 

18. Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:00 za usiku. 

 

19. Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwa mwanachuo atatembelewa na 

mgeni au ndugu siku ya masomo ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya 

kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo. 

 

 Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 

mchana hadi saa 12:00 jioni 

 

 Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 jioni 

 

20. Vyumba/madarasa na vifaa vitumike kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi 

kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo. 

 

21. Hairuhusiwi kulala nje ya chuo. Iwapo ikitokea ruhusa itatolewa na ofisi ya Mkuu wa 

chuo. 

 

22. Ruhusa ya kutoka chuoni; Jumamosi saa 7:30 mchana hadi saa 12:00 jioni. Jumapili 

na siku za sikukuu saa 12:00 asubuhi hadi saa 12:00 jioni; majina yaandikwe kwenye 

kitabu cha kutoka na kuingia. Mhusika aweke muda wa kutoka na kusaini arudipo. 

 

23.   Hairuhusiwi kabisa kwa mwanafunzi wa kutwa kwenda bwenini bila kibali maalumu. 

 

24. Ni jukumu la kila mwanafunzi kufuata kwa makini ratiba ya chuo awe sehemu husika 

muda husika. 
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MALIPO YA ADA NA MICHANGO MBALIMBALI 

YA CHUO  

   MWAKA WA KWANZA 2025 

A. ADA KUTWA BWENI MAELEKEZO 

ADA YA MAFUNZO 60,000.00 

 

120,000.00 

PATA CONTROL 

NUMBER 

B. MICHANGO MINGINE 

NEMBO YA VETA 2PC 5,000.00 5,000.00 
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TAHADHARI 20,000.00 20,000.00 

KITAMBULISHO 5,000.00 5,000.00 

MAHAFALI 10,000.00 10,000.00 

MICHEZO 10,000.00 10,000.00 

PICHA YA KITAMBULISHO 1,000.00 1,000.00 

FULANA YA CHUO 15,000.00 15,000.00 

JUMLA MICHANGO MINGINE 66,000.00 66,000.00 

C. BIMA YA AFYA YA NHIF 

BIMA YA AFYA 

(UNATAKIWA UJE NA 

KITAMBULISHO AU NAMBA YA NIDA 

KWA AJILI YA KUFANIKISHA 

MALIPO YA BIMA YA AFYA. 

MWANAFUNZI AMBAYE HATAKUWA 

NA KITAMBULISHO CHA NIDA AU 

NAMBA HATAPOKELEWA CHUONI). 

50,400.00 50,400.00 LIPA KWENYE 

CONTROL 

NUMBER 

UTAKAYOPEWA 

YA NHIF UFIKAPO 

CHUONI 

JUMLA KUU 

FANI KUTWA BWENI MAELEZO 

FANI ZOTE ZA UHANDISI   146,400.00   176,400.00  NUSU MUHULA 

D. SARE ZA CHUO (KILA MWANACHUO ATASHONA SARE KAMA 

ILIVYOAINISHWA HAPO CHINI) 

SURUALI   2PCS ZA DARK BLUE KWA 

KWA  FANI ZOTE 
RANGI YA KITAMBAA CHA KUSHONA SARE 

ZA CHUO YAANI SURUARI, KOTI NA 

OVERCOAT NO DARK BLUE. 

VIPIMO VYA SURUALI KWA CHINI NI NCHI 14 

NA KUENDELEA, SURUALI IWE NA MARINDA 

MAWILI KUSHOTO NA KULIA SIO MODO. 

HAKIKISHA UNASHONA KWA VIPIMO NA 

RANGI HALISI YA KITAMBAA. VINGINEVYO 

HUTAPOKELEWA LAKINI PIA BAADA YA 

KUPOKELEWA KAMA UTAFANYA 

MAREKEBISHO YOYOTE KWENYE SARE 

ZAKO NA IKABAINIKA SARE HIYO 

ITACHANWA NA UTASIMAMISHWA MASOMO 

HADI UTAKAPOSHONA NYINGINE YENYE 

RANGI NA VIPIMO VILIVYOAINISHWA NA 

HATUA ZAIDI ZA KINIDHAMU 

ZITACHUKULIWA DHIDI YAKO.      

COAT  LA DARK BLUE KWA FANI YA 

UHAZILI NA KOMPYUTA 

MASHATI MAWILI (02) MEUPE MIKONO 

MIREFU KWA FANI ZOTE ZA UKARIMU. 

OVERALL NA VIATU VIGUMU VYA 

USALAMA KAZINI (SAFETY BOOT) KWA 

FANI ZA UHANDISI 

CHEF COAT/WAIST COAT, APRON, 

NECK  TIE, KOFIA, KIZIBAO NA 

TORTION KWA FANI ZA UKARIMU 

SWETA LA DARK BLUE KWA MWENYE 

CHANGAMOTO YA AFYA. 

HAIRUHUSIWI KUVAA SWETA AU KOTI 

LA RANGI YOYOTE NJE YA DARK BLUE. 
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ZINGATIA:-   

HAKUNA MWANACHUO ATAKAYE 

POKELEWA BILA KUWA NA SARE ZA CHUO 

ZENYE RANGI NA VIPIMO HALISI PIA LAZIMA 

AWE NA KITAMBULISHO CHA NIDA AU 

NAMBA YA NIDA KWA AJILI YA BIMA YA 

AFYA.  

ZINGATIA 

 Kwa Mwanafunzi wa Bweni aje na godoro lake lenye size 2.5’ × 6’ × 3” ambalo 

litakuwa mali yake mwenyewe pamoja na chandarua 

 Kwa wanafunzi wa bweni waje na vyombo vya kulia chakula na ndoo mbili za maji 

ya matumizi.  

 Kila Mwanafunzi aje na mashati mawili meupe ya mikono mifupi kwa fani za 

uhandisi, mashati mikono mirefu kwa fani za ukarimu, pia wanafunzi wa fani ya 

Uhazili na Kompyuta waje na koti la rangi ya blue. 

 Kila mwanafunzi aje Soksi nyeupe jozi mbili 

 Kila mwanafunzi aje na Madaftali makubwa (quire 2 au 3) 10 

 Kila mwanafunzi aje na kalamu za wino pamoja na vifaa vya kucholea kwa fani za 

uhandisi na uhazili. 

 Kila mwanafunzi aje na “REAM MOJA YA KARATASI” aina ya TOP KOPIE  

yenye kava la blue au No.1 yenye rangi ya njano. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

                                                 JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

                                              WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

                                       MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNSI STADI          

                        CHUO CHA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI NA HUDUMA  
                                                                       TANGA 
 

The Medical Officer                     Date: 

…………………… 

……………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………… 

………………………………………………………………………………. 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 

Please examine the above candidate his/her fitness to undergo Training subsequently work 

as/an 

 

…………………………………………………………………………………………………

…………………………………… 

i) Hearing 

…………………………………………………………………………………………

……………………………… 

ii) Asthma 

…………………………………………………………………………………………

…………………………….... 

iii) Other serious disease(s) 

…………………………………………………………………………………… 

MEDICAL CERTIFICATE 

I have examined the above named and consider that he/she is physical fit /unfit for training 

above. 

Date …………………………………. Designation ……………………………. Signature 

& Official Stamp. 
…………………………………………………………………………………………………

……………………………………………… 

KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

A. MWANACHUO 

Mimi ………………………………………………………………….…………    ninakubali 

nafasi ya mafunzo  kwa Fani niliyochagua na  nitafuata Sheria za Chuo. 

Sahihi: …………………………………………………………  Tarehe 

………………………………………………….. 

B. MDHAMINI 

Mimi …………………………………………………………………     S. L. P 

……………..……………………… 

Ninathibitisha kuwa namdhamini aliyetajwa hapo juu nitamlipia gharama zote za Mafunzo  

(Ada) n.k. pamoja na nauli wakati wowote wa kwenda Chuoni na kurudi nyumbani kwa 

likizo na baada ya mafunzo. 

Sahihi: …………………………………………………..……  Tarehe 

………………………..………………… 

 


